Café Touba ou Café « Tout-bas : Un produit dangereux si…

Le Café Touba, une boisson très prisée par la population est devenu un gagne pain pour certains jeunes et femmes du pays. Par contre, la recherche effrénée de bénéfice à travers la vente de ce produit pousse certains vendeurs à ce procurer de produit de mauvaise qualité, à user d’astuces au mépris de la santé des consommateurs.

Boire du Café Touba est à la mode, c’est pourquoi, il est devenu un gagne pain pour beaucoup de Sénégalais. Aujourd’hui, une question se pose , buvons nous du bon Café Touba ou un Café « Tout-bas? ». Si l’on se fie au journal L’Obs, de nombreuses vendeurs ne se préoccupent pas de la qualité de la boisson qu’ils vendent. Ils ne prennent même pas la peine d’acheter la graine, la griller, la moudre avant d’en faire une boisson chaude. Nombreux d’entre eux par paresse se ravitaillent en poudre chez le commerçants.

Cependant certains produits assimilés à du Café Touba en poudre sont de piètre qualité et dangereux pour la santé. Selon une source du journal, « il y a du niébé, du mil, du riz et de la noix de pain de singe qui sont généralement grillés, moulus et mélangé à du café, avant d’être mis en sachet vendu sur le marché ».

Outre le mélange de la poudre noire, certains vendeurs de café Touba utilisent un sucre chimique ou industriel, communément appelé « sucre Baye Fall ». Un produit au goût très sucré, cédé par sachet de 100 FCfa, qui n’est pas utilisé à bon escient. « L’utilisation de ce sucre répond à des normes que nombre de vendeurs de café ignorent. Ces derniers font souvent l’estimation, ce qui est dangereux. Ils ne sont obnubilés que par les bénéfices tirés de leur commerce », dénonce Moustapha Fall.

13 COMMENTAIRES
  • diop

    verite, je l ai constate

  • mame diarra

    faites beaucoup attention avec cette drogue on a constat que les plus grands buveurs sont devenus tous impuissants

  • deug

    gasoil comme son nom l’indique jamais je ne boit ce café là c’est du poison

  • Mam

    doul rek je le bois depuis mon enfance rien ne m’a arriver

  • Pepe

    Senego cafe touba mouno lèena takh gnou bayiko te aussi lii nguèene cii wakh Pub laa cii cafe guiiiiiiiii

  • cafe touba rek

    dieureudieuf cafe touba rek bayilene fen baha koule naneko baha fatu cafe touba original baha fi ma nek ci Europe soua ko nanoule di nako dieuliy baha Senegal touba dieureudieuf cafe touba rek

  • DEGG

    yénangi publicité café touba bou bakh café touba mangi sama 20 ans bimà dioudo bà légui mom laye nan té dara dàloumà bayi léene fén café touba daall ci kàw sà kanam..

  • momo

    senego douuul rek

  • Baye fall

    A vrais dire ya trop de cancer et diabète au senegal actuellement à cause de ce café!!!
    A l’époque café touba ceter top de nos jours c’est devenu n’importe koi??

  • CITOYEN

    Merci pour la contribution elle permettra aux consommateur de moderer leur consommation et d’être prudent

  • karime

    woopp jangi ci birr askánwi ndax am Réew buñ demee ba ñi waroon di fajje ñooy daw di war ñu woop ñi ngir ñu fajj leen kon wananoo xamne kenn dutul wérati te loolu moonu dal ana sérwis disien ñoom ñi wara toputoo lu jém ci walu cet ak settal te lépp lu jém ci walu lek ak naan ak fuñu koy lek,e ci ñoom la aju ngir ñu topatoo ko.
    waaye ñoom ñoo géena ájowoo am pacc sax ndax sen wéradi mooy woop ji yéss ci wéradig doomu Áadama.
    Ndax moo gaw ci fagágal aw Askán, te liy firdeji mooy bu yagul rek setaanaa ci tfm tv ab jataay bu papa Alee ñaan Niang doon de ak ñoom ñatti kilifa yi séx mbirmi ak kafa toogaloon njegg kati ceep biy dugu ci Réewmi waaye waxu ñufa been waxi fula mbaa fáyda lu moy di génne aw kéyitu labrátuwaar ca lañu wax naan kéyiit wii ben waay monu woo woon ceep bu mu jénnd dafa raga nee plásstik la waaye bini ko seet tee gisunu ci darra lu bon te ceep boobu sax ceebu Senegaal la te nuun dofunu ñéep xam neñ li xew ci Réewmi li Éep ci Askánwi cik nger lañiy dundu moo tax dina jafee lool legi ku ñaan ci yálla mu nangu sa ñaan ndax kilifa yu barri legi bu sen talibe ñéwee jox leen ay miliyon duñu ko lac sa fumu jóge xanaa káy deñ koy bége bégóoko te diñaanal ka waw ku aññ ci ribaa reer ci ribaa ndékki ci ribaa ana nooy ñaane yálla di ko nangu muku loolu du am

  • karime

    woopp jangi ci birr askánwi ndax am Réew buñ demee ba ñi waroon di fajje ñooy daw di war ñu woop ñi ngir ñu fajj leen kon warnanoo xamne kenn dutul wérati te loolu moonu dal ana sérwis disien ñoom ñi wara toputoo lu jém ci walu cet ak settal te lépp lu jém ci walu lek ak naan ak fuñu koy lek,e ci ñoom la aju ngir ñu topatoo ko.
    waaye ñoom ñoo géena ájowoo am pacc sax ndax sen wéradi mooy woop ji yéss ci wéradig doomu Áadama.
    Ndax moo gaw ci fagágal aw Askán, te liy firdeji mooy bu yagul rek setaanaa ci tfm tv ab jataay bu papa Alee ñaan Niang doon de ak ñoom ñatti kilifa yi séx mbirmi ak kafa toogaloon njegg kati ceep biy dugu ci Réewmi waaye waxu ñufa been waxu fula mbaa fáyda lu moy di génne aw kéyitu labrátuwaar ca lañu wax naan kéyiit wii ben waay monu woo woon ceep bu mu jénnd dafa raga nee plásstik la waaye bini ko seet tee gisunu ci darra lu bon te ceep boobu sax ceebu Senegaal la te nuun dofunu ñéep xam neñ li xew ci Réewmi li Éep ci Askánwi cik nger lañiy dundu moo tax dina jafee lool legi ku ñaan ci yálla mu nangu sa ñaan ndax kilifa yu barri legi bu sen talibe ñéwee jox leen ay miliyon duñu ko lac sa fumu jóge xanaa káy deñ koy bége bégóoko te it bolee kook diko ñaanal ba bu déllu sée andi lu géna duun limu indi tay waw ku aññ ci ribaa reer ci ribaa ndékki ci ribaa ana nooy ñaane yálla di ko nangu muku loolu du am waaye niik bu mbayum jéwriñ setul ab surga dumata wax

  • prince ndao

    ya rien d grave sur le cafe touba au contraire ca soigne beaucoup de maladie.vive le cafe touba

Publiez un commentaire